Welcome To M Y D E S I G N - C L U B . N E T   Webboard
ข่าว : ประกาศ << ชื่อย่อ Website เรา MDC >>
ประกาศ : เปิดรับสมาชิกใหม่ทุกวันที่ 1 ของทุกเดือน
ต้องการสมัครสมาชิกอ่าน >> กดอ่านวิธีการสมัคร

You are here: M Y D E S I G N - C L U B . N E T »  : : : เ รื่ อ ง ทั่ ว ๆ ไ ป : : : » Cafe - Room » M Y D E S I G N - C L U B รวมพล Meeting ครั้งที่ 1 + ภาพบรรยากาศหลังงาน
Pages: [1] 2 3
  Print  
Author Topic: M Y D E S I G N - C L U B รวมพล Meeting ครั้งที่ 1 + ภาพบรรยากาศหลังงาน  (Read 12964 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
A D M I N
MDC-TH THAILAND
L E V E L - 5
*
mydesign-club@windowslive.com View Profile
« on: April 09, 2012, 08:32:13 PM »

ถึงเวลาแล้วที่เราจะรวมพลนับพบปะกันสักทีกลับ M Y D E S I G N - C L U B . N E T ครั้งที่ 1 ซึ่งใช้ชื่อตอนว่า กำเนิด X ราวเดอร์

เวลาการจัดงานในครั้งนี้ คือ วันที่ 1 พ.ค. 2555 เวลา 11.30 น. มากินข้าวเที่ยงกัน พูดคุยเรื่องโมเดลกับโมเดลเลอร์ชื่อดัง SonicRoute ทั้งเทคนิคการพ่นสี ติดดีคอล อีกเยอะ

การพบกันครั้งนี้ไม่ธรรมดาแน่ เพราะมันจะเป็นการฉลองครอบรอบแฟนเพจ 3,000 Like ไปในตัวมีของแจกแน่นอน ถ้ามาร่วมสนุกกันในงาน

ของรางวัลในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจากร้าน Go - Animate ทางทีมงานต้องขอขอบคุณพี่โอ๊ต กับ เจน เจ้าของร้านทั้ง 2 ที่ให้ของรางวัลในครั้งนี้

ที่นี้มาดูว่าข้อกำหนดในการมางาน Meeting มีอะไรบ้าง

1 . การพบกันครั้งนี้ เนื่องจากขอเล่าก่อนว่า A D M I N ได้รับ E mail จากผู้ปกครองของน้อง ๆ บางคน Mail มาถามเรื่อง Meeting เพราะลูกยังเด็กนักและเป็นห่วง

ซึ่งทางเราก็ไม่อยากเสี่ยงกับตรงนี้จึงขอเป็นอันตกลงว่างานนี้ ผู้ที่จะมาร่วมงานขอให้มีอายุ 18 ปีขึ้นไป หรือกำลังศึกษาในระดับอุดมศึกษา ( มหาลัย ) ขึ้นไปเท่านั้น ( ระดับ ปวช. , ปวส. ถือว่าได้นะครับ )

ทางเราต้องขออภัย น้อง ๆ ที่ต่ำกว่า 18 ด้วยนะครับ เพราะพี่คงดูและรับผิดชอบน้อง ๆ ตัวเล็กไม่ไหวแน่ ๆ ถ้าต่ำกว่า 18 ปีพี่ขออนุญาติส่งกลับนะครับ อย่าหาว่าพี่ใจร้ายนะ ^^!

( ยกเว้นน้อง กฤต โสมาภา กับ Icezy Kung ที่น้องมารับของรางวัลการเล่นเกมส์ครั้งก่อน )

2. ผู้ที่เข้างานต้องมีโมเดลกันดั้มมาด้วยอย่างน้อย 1 ตัว เอามาเหอะจะภาคไหน สวยงามขนาดไหนหรือ ห่วยขั้นเทพ ขนาดไหนเอามาโชว์กัน คนที่เอามามีสิทธิลุ้นรับของรางวัลด้วยนะขอบอก ฉะนั้นอย่าลืมเอาผลงานมาชมกันนะครับ

ลงทะเบียนเข้าร่วมงานที่นี้ครับ >> Click

มาดูของรางวัลในการเล่นเกมส์วันนั้นกันว่ามีอะไรบ้าง

1. มาถึงกล่องแรกกันเลย นั้นคือ MG Wing Ew . การเล่นเกมส์นั้นไม่ยาก นั้นคือ บิงโก กันดั้ม แต่การเล่นครั้งนี้เราจะหาเงินไปร่วมทำบุญกับร้าน Go - Animate ผู้ให้ของรางวัลมา 1 ใบ บิงโกราคา 20 บาท

ในใบนั้นมีตารางทั้งหมด 25 ช่อง เลือกเขียนเลขเอาเองเลยว่าจะเอาเลขอะไร แล้วมารอดูคนจับว่าจะได้เลขอะไรขึ้นมาก็กากันไป ใครบิงโกก่อนคนนั้นรับไปเลย ง่ายไหม คนนึงสามารถซื้อใบบิงโกกี่ใบก็ได้ไม่จำกัด

ถ้าในรอบนั้นจับเลขทั้งหมดแล้วไม่มีใครบิงโก ก็จะเริ่มเล่นกันใหม่ ^^! มางานนี้ยังได้บุญกลับไปด้วย

2. เป็นรางวัล HG อันนี้ยังไม่บอกว่าอะไร HG กล่องนี้แจกให้กับผลงานที่ได้รับการโหวตภายในงาน ว่าผลงานของใครได้รับการโหวตมากทีสุดรับไปเลย

3. เป็นรางวัล SD อันนี้เป็นรางวัลขวัญใจ A D M I N ถ้ามองแล้วชอบงานนั้นแบบว่าเข้าตา อันนี้แจกพิเศษไปเลย

เปลี่ยนสถานที่จัดงานจากเดิม ร้านชิ้นแซบ เป็น Jeffer นะครับ ร้านอยู่ติดกันร้านเดิมเลยครับ

เส้นทางการเดินทางมาร้านนี้ ดูแผนที่ ก่อนนะ

ร้านจะอยู่ตรงข้ามประตู 1 ฝั่งถนนงามวงศ์วาน ของ ม. เกษตรศาสตร์

สายรถเมล์ที่วิ่งผ่าน 114 , 522 , 24 , 63 , 104 , 178 , 206 , หรือสามารถมาลงแยกเกษตรแล้วเดินมาก็ได้

ใครเดินทางคือขับรถมาเอง ถ้ามาจากเมเจอร์ แล้วตรงมาแยกเกษตรแล้วเลี้ยวซ้ายตรงมาจะเจออยู่ซ้ายมือตรงข้ามประตู 1 ม. เกษตร ถ้าขึ้นอุโมงค์ลอดทางแยกเกษตรมาขึ้น อุโมงค์แล้วชิดซ้าย

การจอดรถให้ขับเลยร้านไปนิดนึงให้ไปจอดในซอย งามวงศ์วาน 52 ด้านในเป็นโครงการชื่อ K - zy พลาซ่ามีที่จอดรถให้ เดินมาร้านชิ้นแซบไม่ไกลประมาณ 3 นาที

ใครที่สนใจมาให้ลงชื่อว่าต้องการมาแล้วทิ้ง E mail ไว้หน้า wall ของ Facebook เลย เราจะส่ง E Card เชิญเข้างานมา ที่สำคัญเรารับจำนวนจำกัด ( กันคนอื่นแอบอ้างเข้างาน )

แล้วพบกันนะครับ วันที่ 1 พ.ค. 2555 เวลา 11.30 น. เป็นต้นไป

ปล. เอากล้องมาด้วยนะ เพราะว่าในงานอาจจะมี PR ของ Website เรายอมแต่งชุด Maid CosPlay มาในงานนี้ด้วย อิอิ ^^!
« Last Edit: May 02, 2012, 08:44:43 PM by M Y D E S I G N - C L U B » Logged

L E V E L - 2
*
X-Rounder Demo Nai Ze Ni!!!
View Profile
« Reply #1 on: April 09, 2012, 09:20:06 PM »

ไปคับ ไปๆๆๆๆๆๆ

RyoujiMasato
navares11@hotmail.com

L E V E L - 1
*
« Reply #2 on: April 09, 2012, 09:38:15 PM »

น่าสนใจมากครับ
*
« Reply #3 on: April 09, 2012, 09:40:59 PM »

แถวมหาวิทยาลัยเลย สบายๆ ขอเชควันก่อนว่าติดไรไหม
*
« Reply #4 on: April 09, 2012, 10:21:42 PM »

เรียนเสร็จไปแน่นอนครับ Cheesy

A D M I N
*
mydesign-club@windowslive.com View Profile
« Reply #5 on: April 09, 2012, 10:29:27 PM »

ลงทะเบียน ผ่านหน้า Wall Facebook นะครับ ต้องมีบัตรเข้างานก่อนนะ ไม่มีเข้าไม่ได้นะ  Lips sealed

Global Moderator
L E V E L - 4
*
ice_onehandcontest@hotmail.com View Profile WWW
« Reply #6 on: April 10, 2012, 08:58:41 AM »

ผมไปด้วยๆๆๆๆๆ  Tongue
*
« Reply #7 on: April 10, 2012, 09:48:13 AM »

มีทเสร็จไปต่อ อมรพันเลยงี้5555 ขอดุตารางก่อนนะครับว่าติดดูอเวนเจอร์กันใครมั้ยแหะๆ
*
« Reply #8 on: April 10, 2012, 06:52:36 PM »

ลงทะเบียน ผ่านหน้า Wall Facebook นะครับ ต้องมีบัตรเข้างานก่อนนะ ไม่มีเข้าไม่ได้นะ  Lips sealed

ชื่อนี้อาจไม่คุ้น ชื่อ เฟส น็อต Sittinan คุ้นๆมั๊ยครับ 555

A D M I N
*
« Reply #9 on: April 10, 2012, 07:44:11 PM »

ชื่อนี้อาจไม่คุ้น ชื่อ เฟส น็อต Sittinan คุ้นๆมั๊ยครับ 555

แล้วไอ้ชื่อนี้ อยากโดนแบนทั้งบอร์ด และ Facebook ไหมละ ^^  Tongue

*
View Profile Email
« Reply #10 on: April 21, 2012, 11:49:38 AM »

อยากไปๆๆๆๆ เด๋วถ้างานไม่ยุ่งจะลาครึ่งวันไปเลยครับ

ตอนนี้กำลัง ต่อ Meteor unit + RG Freedom เด๋วถ้าเสร็จทันจะเอาไปด้วยครับ ไม่สวยอะไรมากหรอกครับ

โมไม่ค่อยเก่งเพิ่งหัดลงสีด้วย พู่กัน ครับ

เลยอยากจะไปขโมยเทคนิคกับเซียนทั้งหลายหน่อย
*
View Profile Email
« Reply #11 on: April 21, 2012, 12:15:30 PM »

ใกล้บ้านเลยอ่ะ แต่ติดงาน อดไป โห่ยยย Cry
A D M I N
*
« Reply #12 on: April 21, 2012, 12:20:46 PM »

อยากไปๆๆๆๆ เด๋วถ้างานไม่ยุ่งจะลาครึ่งวันไปเลยครับ

ตอนนี้กำลัง ต่อ Meteor unit + RG Freedom เด๋วถ้าเสร็จทันจะเอาไปด้วยครับ ไม่สวยอะไรมากหรอกครับ

โมไม่ค่อยเก่งเพิ่งหัดลงสีด้วย พู่กัน ครับ

เลยอยากจะไปขโมยเทคนิคกับเซียนทั้งหลายหน่อย

ถ้าจะมารบกวนเขียน E mail Confiem ว่าจะมาที่ Link นี้ด้วยครับ เพราะเราจะส่งการ์ดเชิญ ซึ่งมันสามารถเอามาเล่นเกมส์ในงานรับของรางวัลเล็ก ๆ น้อย ๆ จ้า

ลงทะเบียน >> Click

A D M I N
*
« Reply #13 on: April 26, 2012, 11:23:42 PM »

ของรางวัลที่มีให้ร่วมลุ้นกันในงาน Meeting ครั้งที่ 1 ของเรา

MG 1/100 Wing Gundam XXXG-01W

จากร้าน Go Animate

SD Gundam ทั้งหมดเลย

จากร้าน Gunpla studio

ตั๋วหนัง 2 ใบชม The Avengers

จาก SF Cinema City

*
« Reply #14 on: April 26, 2012, 11:43:07 PM »

Cry ฮือออ กลับบ้านที่หาดใหญ่พอดีเลยยยยยย
ไว้คอยติดตามรูปกิจกรรมหลังงานนะคร้าบบบบบ

Pages: [1] 2 3
  Print  

Jump to:  

danny choo

Gundaminfo Good-Smile-info

C O U N T E R
counter

Flag Counter

ѭ͹حҵͧͷտ͹