Welcome To M Y D E S I G N - C L U B . N E T   Webboard
ข่าว : ประกาศ << ชื่อย่อ Website เรา MDC >>
ประกาศ : เปิดรับสมาชิกใหม่ทุกวันที่ 1 ของทุกเดือน
ต้องการสมัครสมาชิกอ่าน >> กดอ่านวิธีการสมัคร

You are here: M Y D E S I G N - C L U B . N E T »  : : : T r a v e l - ท่ อ ง เ ที่ ย ว ไ ท ย : : : » โรงแรมที่พัก  » Chaba Hut Resort ชบาฮัท รีสอร์ท @ เกาะล้าน
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Chaba Hut Resort ชบาฮัท รีสอร์ท @ เกาะล้าน  (Read 26290 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
A D M I N
MDC-TH THAILAND
L E V E L - 5
*
mydesign-club@windowslive.com View Profile
« on: May 11, 2011, 10:42:17 AM »

วันนี้จะพามาพักยังรีสอร์ทที่เกาะล้านกันครับ เที่ยวนี้ผมไม่ได้เป็นคนเลือกเองเป็นพี่ ๆ ญาติ ๆ กันเป็นคนจองให้ ชื่อ ชบาฮัท รีสอร์ท การเดินทางมายังที่นี้ถ้าขึ้นเรือที่หาดตาแหวนให้โทรไปหาเจ้าของรีสอร์ทครับ แล้วเขาจะส่งรถสองแถวมารับที่จุดจอดรถตรงหาดตาแหวน มายังครัวชลิตา ซึ่งเจ้าของเขาเป็นเจ้าของร้านอาหารนี้ หรือถ้าใครลงท่าหน้าบ้านก็เดินมาเลยครับก็ถึงครัวชลิตา แล้วเขาจะมีรถคันเล็กไปส่งให้ยังโรงแรมอีกทีนึงจ้า

Website ของรีสอร์ท นะครับ

http://www.chabahutkohlarn.com

A D M I N
*
mydesign-club@windowslive.com View Profile
« Reply #1 on: May 11, 2011, 10:43:52 AM »

ป้ายทางเข้าตรงปากซอย

ทางเข้าด้านหน้าของ ชบาฮัท

ทางเดินเข้าไปยังห้องพักเต็มไปด้วยต้นไม้ ดูแล้วน่าพักจริง ๆ

A D M I N
*
« Reply #2 on: May 11, 2011, 10:45:20 AM »

วันนี้ได้นอนบ้านหลังที่ 4

ด้านหน้าห้องมีระเบียงเล็ก ๆ มีโต๊ะไว้นั่ง

เปิดเข้าไปดูห้องกันดีกว่า

A D M I N
*
« Reply #3 on: May 11, 2011, 11:09:23 AM »

เตียงนอน 3 คนยังสบายเลย ( เพราะนอนมาแล้ว )

ในห้องมี TV มีเคเบิ้ลให้ดู , ตู้เย้น กาต้มน้ำร้อน น้ำฟรีวันละ 2 ขวด

ด้านตรงข้ามกับเตียงทำเป็นเก้าอี้นั่งเล็ก ๆแต่เราเอาไว้วางของ ^^

A D M I N
*
« Reply #4 on: May 11, 2011, 11:11:30 AM »

มาดูในห้องน้ำกันบ้างดีกว่า ไม่ใหญ่มากกำลังพอดี

ห้องน้ำมีของให้พร้อมทุกอย่าง

ภายรวมในห้องอีกที

ด้านนอกจะเป็นโต๊ะไว้ให้กินข้าวในแต่ละห้องและมีเตาปิ้งย่างให้ด้วย

ใครไปเกาะล้านแล้วยังหาที่พักไม่ได้ที่นี้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีอีกที่หนึ่งนะครับ ตอนเช้ามีข้าวต้มให้กินทุกวันด้วย ลองมาพักดูละกัน

L E V E L - 1
*
View Profile
« Reply #5 on: August 15, 2012, 06:50:49 PM »

ขอแผนที่ครับ^^..
รอการเข้ากลุ่ม MDC
*
View Profile Email
« Reply #6 on: January 11, 2013, 09:25:41 AM »

มีปัญหาไฟดับ ไหมคะ Roll Eyes
« Last Edit: January 11, 2013, 01:27:53 PM by Mickeyminoz » Logged
*
SpIrIt View Profile
« Reply #7 on: January 13, 2013, 02:34:54 PM »

บรรยากาศสวยมากครับ ทำไมผมไปที่เกาะล้านครั้งล่าสุดแล้วไม่เจอ  Roll Eyes

หรือผมไปขึ้นที่หาดอื่นหว่า  Grin

Those with power... fear us!
Those without power... seek us!
The world should be judged by us, the Order of the Black Knights!
*
« Reply #8 on: January 15, 2013, 03:31:25 PM »

ผมได้มีโอกาสไปเกาะล้านมา 5 รอบแล้วครับ แต่ไม่เคยได้มีโอกาสพักที่ชบาฮัทเลย แต่แฟนผมเคยนะ พักแพกเกจ คุ้มมากๆ 1200 แต่ได้ดำน้ำด้วย มีข้าวให้ 4 มื้อ มีมอไซต์ คุ้มค่าาาา !

แนะนำเลยครับ ^ ^ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับผม ^ ^

มันมีเส้นบางๆขีดกั้นเอาไว้ระหว่าง "โมเดล" กับ "ของเล่น" นะ
Ez Link Card
*
« Reply #9 on: March 22, 2014, 09:29:49 AM »

เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับเกาะล้านนะคะ ขอบคุณคร่าา
รอการเข้ากลุ่ม MDC
*
« Reply #10 on: April 10, 2014, 09:38:37 AM »

น่าสนใจมากค่ะ
Pages: [1]
  Print  

Jump to:  

danny choo

Gundaminfo Good-Smile-info

C O U N T E R
counter

Flag Counter

ѭ͹حҵͧͷտ͹