GBWC 2014 : Thailand Final

MDC-GBWC2014-Final-004

GBWC 2014 : Thailand Final 

มาถึงวันสุดท้ายของงาน GUNPLA EXPO THAILAND  2014 หรือ พ.ศ. 2557 นั้นเองพาหาตัวแทนไปแข่งรอบสุดท้ายที่ประเทศญี่ปุ่นกัน งานเริ่มวันที่ 29 ต.ค. – 2 พ.ย. 57 นี้ ที่ Infinicity Hall ( Paragon Cineplex ) ที่ สยามพารากอน

รายละเอียดของมีอะไรบ้างตามนี้มาเลยครับ >> http://mydesign-club.net/events/gunpla-expo-thailand-2014/

วันนี้เราจะมาดูว่าใครได้รางวัลอะไรบ้าง และใครจะได้เป็นตัวแทนประเทศไทย มาดูบรรยกาศกันครับ


+ Link ที่เกี่ยวข้องกับงาน GBWC 2014 : Thailand


MDC-GBWC2014-Final-002

+ รางวัลในงานนี้แบ่งเป็นตามนี้ 

– รางวัล Gundam Build Fighters มีทั้งหมด 3 รางวัล

– รางวัล Gundam Unicorn มีทั้งหมด 3 รางวัล

– รางวัล Coloring มีทั้งหมด 1 รางวัล

– รางวัล องค์ประกอบศิลป์ มีทั้งหมด 1 รางวัล

– รางวัล Meijin ‘ s Fevorite มีทั้งหมด 1 รางวัล

– รางวัล Junior A อายุต่ำกว่า 10 ปี จัดอันดับ 1 – 3

– รางวัล Junior B อายุ 10 – 14 ปี จัดอันดับ 1 – 3

– รางวัล Open A อายุ 15 – 20 ปี จัดอันดับ 1 – 3

– รางวัล Open B อายุ 20 ปีขึ้นไป จัดอันดับ 1 – 3

* หมายเหตุ ตัวแทนประเทศไทย รุ่น Junior นำเอาคะแนนของผู้ชนะใน Junior A และ Junior B มาตัดสินหาตัวแทนประเทศไทยในรุ่น Junior ไปแข่งรอบสุดท้ายที่ประเทศญี่ปุ่น และ ตัวแทนประเทศไทย รุ่น Open นำเอาคะแนนของผู้ชนะใน Open A และ Open B มาตัดสินหาตัวแทนประเทศไทยในรุ่น Junior ไปแข่งรอบสุดท้ายที่ประเทศญี่ปุ่น

MDC-GBWC2014-Final-003

MDC-GBWC2014-Final-001

และกรรมการตัดสินแน่นอนวันนี้ 1 ในกรรมการต้องมาจากญี่ปุ่นเลยนั้นคือ อ. Katsumi Kawaguchi

MDC-GBWC2014-Final-005

ช่วงก่อนการประกาศผลบรรยากาศในงานมีเล่นเกมส์แจกของก่อนจะถึงเวลา บ่าย 3 โมงซึ่งจะเริ่มประกาศรางวัล

MDC-GBWC2014-Final-007

เมื่อถึงเวลาบ่าย 3 โมง ก็เริ่มการประกาศผลรางวัล

MDC-GBWC2014-Final-009

กรรมการตัดสินในวันนี้มีทั้งหมด 3 ท่านด้วยกัน

MDC-GBWC2014-Final-010

อ. Katsumi Kawaguchi กล่าวถึงการประกวดและผลงานในครั้งนี้ว่ามีผลงานเยอะมากทีเดียว

MDC-GBWC2014-Final-015

คุณพล ผู้จัดการบริษัท ดรีมทอย มอบของที่ระลึกให้กับคณะกรรมการทั้ง 3 ท่าน

MDC-GBWC2014-Final-016

MDC-GBWC2014-Final-017

MDC-GBWC2014-Final-018

MDC-GBWC2014-Final-019

MDC-GBWC2014-Final-020

รางวัลพิเศษ Gundam Build Fighters ( ขออภัยด้วยพอดีถ่ายไม่ทันว่า ผลงานชิ้นไหน และน้องชื่ออะไร )

MDC-GBWC2014-Final-021

รางวัลพิเศษ Gundam Build Fighters คุณ ทิพย์วารี ตั้งเฮงเจริญ

ผลงาน The Cotton Ball

MDC-GBWC2014-Final-024

รางวัลพิเศษ Gundam Build Fighters คุณ พรประเสริฐ แจ่มใส

ผลงาน My Beargguy

MDC-GBWC2014-Final-025

MDC-GBWC2014-Final-029

รางวัลพิเศษ Gundam Unicorn คุณ เข็มทิศ ลีลาพีระพันธ์ หรือ นายช่าง MAX นั้นเอง

ผลงาน MSN–06SR Stein Riese

รางวัลพิเศษ Gundam Unicorn คุณ พัชรพงษ์ เรืองเดช ผลงาน Amazing Stein ( เจ้าตัวไม่อยู่รับรางวัล )

รางวัลพิเศษ Gundam Unicorn คุณ วรท มหาวีระรัตน์ ผลงาน Byarlant Falcon Glider ( เจ้าตัวไม่อยู่รับรางวัล )

MDC-GBWC2014-Final-031

รางวัลพิเศษ Coloring คุณ ณัชชา หวายพิมาย

ผลงาน Start Up

MDC-GBWC2014-Final-034

รางวัลrพิเศษ องค์ประกอบศิลป์ คุณ วรภัทร์ มลิพันธ์

ผลงาน The Last Stand

รางวัลพิเศษ Meijin ‘ s Fevorite คุณ รัฐพล คิ้มแหน ผลงาน Let ‘s use it onceagain ( เจ้าตัวไม่อยู่รับรางวัล )

MDC-GBWC2014-Final-036

รุ่น Junior A อายุต่ำกว่า 10 ปี รองชนะเลิศอันดับที่ 2 คุณ นวพร เทศสวัสดิ์ ผลงาน Beargguy Pink ( เจ้าตัวไม่อยู่รับรางวัล )

MDC-GBWC2014-Final-039

รุ่น Junior A อายุต่ำกว่า 10 ปี รองชนะเลิศอันดับที่ 1 คุณ ติณณภพ กัณฑ์ฉาย

ผลงาน Soldier Bear

รุ่น Junior A อายุต่ำกว่า 10 ปี รางวัลชนะเลิศ คุณ อชิระ แนวบรรทัด ผลงาน GOGG GOGG ( เจ้าตัวไม่อยู่รับรางวัล )

MDC-GBWC2014-Final-043

รุ่น Junior B อายุ 10 – 14 ปี รองชนะเลิศอันดับที่ 2 คุณ พลวิทย์ รัชตะเจริญทัศน์

ผลงาน War Fighter

MDC-GBWC2014-Final-046

รุ่น Junior B อายุ 10 – 14 ปี รองชนะเลิศอันดับที่ 1 คุณ ชนินทร์ เทศสวัสดิ์

ผลงาน The War

MDC-GBWC2014-Final-048

รุ่น Junior B อายุ 10 – 14 ปี รางวัลชนะเลิศ คุณ วรากร แก้วมาตย์

ผลงานอ Kyrios Assault

MDC-GBWC2014-Final-050

MDC-GBWC2014-Final-052

รุ่น Open A อายุ 15 – 20 ปี รองชนะเลิศอันดับที่ 2 คุณ จีรกตติ์ จันทร์เชิดผล

ผลงาน Red AGE

MDC-GBWC2014-0080

รุ่น Open A อายุ 15 – 20 ปี รองชนะเลิศอันดับที่ 1 คุณ พลธรา วงษ์ไพร ผลงาน Art of Sword  ( เจ้าตัวไม่อยู่รับรางวัล )

MDC-GBWC2014-Final-055

รุ่น Open A อายุ 15 – 20 ปี รางวัลชนะเลิศ คุณ ศุภกิตติ์ เดชนิติรัตน์

MDC-GBWC2014-0081

ผลงาน The Red Comet

MDC-GBWC2014-Final-057

MDC-GBWC2014-Final-059

MDC-GBWC2014-Final-061

รุ่น Open B อายุ 20 ปีขึ้นไป รองชนะเลิศอันดับที่ 2 คุณ อนุพงษ์ ชาญณรงค์

MDC-GBWC2014-0291

ผลงาน Arvo ‘ s Project rei

MDC-GBWC2014-Final-066

รุ่น Open B อายุ 20 ปีขึ้นไป รองชนะเลิศอันดับที่ 1 คุณ ชาคริต อรุณรัตนนุกุล หรือ ตาบาส นั้นเอง

MDC-GBWC2014-0330

ผลงาน Dark Matter

MDC-GBWC2014-Final-070

รุ่น Open B อายุ 20 ปีขึ้นไป รางวัลชนะเลิศ คุณ วิชยุตม์ เอี่ยมอ่อง หรือ วิน มายาจิต

MDC-GBWC2014-Final-088

ผลงาน Zeon Interceptor Unit

MDC-GBWC2014-Final-072

MDC-GBWC2014-Final-075

ผู้ที่เป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งรอบสุดท้ายที่ประเทศญี่ปุ่นในรุ่น Junior ได้แก่คุณ วรากร แก้วมาตย์

MDC-GBWC2014-Final-076

MDC-GBWC2014-Final-077

ผู้ที่เป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งรอบสุดท้ายที่ประเทศญี่ปุ่นในรุ่น Open ได้แก่คุณ วิชยุตม์ เอี่ยมอ่อง หรือ วิน มายาจิต

MDC-GBWC2014-Final-081

ยินดีกับทั้ง 2 ท่านด้วยครับที่ได้เป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งรอบสุดท้ายปลายปีนี้ที่ประเทศญี่ปุ่น

MDC-GBWC2014-Final-074

และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางวัลในปีนี้ด้วยครับ

MDC-GBWC2014-Final-084

สุดท้ายของงานเป็นการทำ Workshop กับ อ. Katsumi Kawaguchi

MDC-GBWC2014-Final-083

MDC-GBWC2014-Final-082

MDC-GBWC2014-Final-087

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามเรามานะครับ แล้วพบกันใหม่ปีหน้าใน GBWC 2015 ประเทศไทย ^^


Comments

comments

Airzus : Teera Dejdamrong

Director M Y D E S I G N - C L U B . N E T . Webmaster Mydesign-club.net . Admin Facebook Fanpage M Y D E S I G N - C L U B . ( マイデザイン・クラブ )

You may also like...